เมนูหลัก
|
|
วศ391 | สัมมนาทางวัสดุศาสตร์ 1 |
| Seminar in Materials Science 1 |
| สังกัด | วิทยาศาสตร์, วัสดุศาสตร์ |
| หน่วยกิต | 1 (1-0-2) |
| สถานะรายวิชา: | ใช้งาน | | เงื่อนไขรายวิชา: | วศ206 |
| รายวิชาต่อเนื่อง: | วศ491 |
| เลือก ปีการศึกษา: 3 / 2561 | | รายชื่อ | |
|
![](images/common/line/horz_1.gif) รายวิชานี้ไม่เปิดสอน ภาคการศึกษาที่3 / 2561 หรือ ข้อมูลกำลังอยู่ในระหว่างเตรียมการ | Course Description บรรยายพิเศษจากนักวิชาการในสาขาวิชาทางวัสดุศาสตร์ และการเสนอหัวข้อพิเศษของนักศึกษาจากการค้นคว้าในวารสารต่างประเทศที่มีเนื้อหาเหมาะสมและสอดคล้องกับเนื้อหาวิชาทางด้านวัสดุ โดยผ่านการเห็นชอบจากอาจารย์ผู้ควบคุมวิชา เพื่อบรรยายในที่สัมมนาพร้อมทั้งรายงานตามเวลาที่กำหนดและต้องร่วมฟังการบรรยายหัวข้อพิเศษทุกครั้ง Special lecture from guest speaker; academic presentation, discussion and report writing on various topics in materials sciences under the guidance of a faculty member; students are required to attend all of academic presentation หมายเหตุ เรียน C = Lecture L = Lab R = ประชุม S = Self Study T = ติว หมวด B = วิชาเสริมพื้นฐาน E = วิชาเลือกเฉพาะสาขา F = วิชาเลือกเสรี M = วิชาพื้นฐาน W = วิชาบังคับ X = - ยังไม่กำหนด |
| |