เมนูหลัก

ชว100ชีววิทยาทั่วไป
General Biology
สังกัดวิทยาศาสตร์, เทคโนโลยีชีวภาพ
หน่วยกิต3 (2-3-5)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
รายวิชาต่อเนื่อง:กฏ300, คม323, คม323, คม323, คม323, คม324, คม324, คม324, คม324, จป511, ชว210, ชว240, ชว310, ชว321, ชว350, ชว351, ชว351, ชว410, ชว411, ชว412, ชว412, ชว414, ชว420, ชว420, ชว422, ชว423, ชว424, ชว425, ชว461, ทช252, ทช351, ทช352, ทพ200, ทพ350, พช241, พธ240, พธ241, พล222, พล452, พล452
เลือก ปีการศึกษา: 1 / 2563 
รายชื่อ  

 เชียงใหม่
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องอาคารเรียนที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร11:00-12:0080-201147C21210W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พฤหัสบดี08:00-11:00วิทย์ 2404105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
สอบกลางภาค: 3 ก.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2105
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์กานต์ ทิพยาไกรศรี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 13 พ.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2105
ผู้คุมสอบปลายภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ทุเรียน ทาเจริญ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
  02 อังคาร11:00-12:0080-201147C22220W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พฤหัสบดี08:00-11:00วิทย์ 2403105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
สอบกลางภาค: 3 ก.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2105
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์กานต์ ทิพยาไกรศรี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 13 พ.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2105
ผู้คุมสอบปลายภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ทุเรียน ทาเจริญ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
  03 อังคาร11:00-12:0080-201147C20020W   CLOSED 
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พฤหัสบดี08:00-11:00วิทย์ 2406105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน:
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค:
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  04 อังคาร11:00-12:0080-201147C27234W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  จันทร์15:00-18:00วิทย์ 2404105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
สอบกลางภาค: 3 ก.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2105
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์กานต์ ทิพยาไกรศรี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 13 พ.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2105
ผู้คุมสอบปลายภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ทุเรียน ทาเจริญ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
  05 อังคาร11:00-12:0080-201147C22220W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พุธ08:00-11:00วิทย์ 2406105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
สอบกลางภาค: 3 ก.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2205
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.นภารัศม์ เวชสิทธิ์นิรภัย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 13 พ.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2205
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
  06 อังคาร11:00-12:0080-201147C20020W   CLOSED 
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  จันทร์11:00-14:00วิทย์ 2406105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน:
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค:
ผู้คุมสอบปลายภาค:
หมายเหตุ: หลักสูตรแจ้งปิด
  07 อังคาร11:00-12:0080-201147C22220W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พุธ11:00-14:00วิทย์ 2406105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
สอบกลางภาค: 3 ก.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2205
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.นภารัศม์ เวชสิทธิ์นิรภัย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 13 พ.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2205
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
  08 อังคาร11:00-12:0080-201147C20200W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  จันทร์15:00-18:00วิทย์ 2406105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
สอบกลางภาค: 3 ก.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2205
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.นภารัศม์ เวชสิทธิ์นิรภัย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 13 พ.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2205
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
  09 อังคาร11:00-12:0080-201147C20200W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พฤหัสบดี15:00-18:00วิทย์ 2403105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
สอบกลางภาค: 3 ก.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2205
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.นภารัศม์ เวชสิทธิ์นิรภัย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 13 พ.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2205
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
  10 อังคาร11:00-12:0080-201147C23230W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พฤหัสบดี15:00-18:00วิทย์ 2404105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
สอบกลางภาค: 3 ก.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oอาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oอาจารย์ ดร.ธิดารัตน์ แก้วคำ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 13 พ.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบปลายภาค: Oอาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oอาจารย์กัญญา บุตราช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
  11 อังคาร11:00-12:0080-201147C24240W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พุธ11:00-14:00วิทย์ 2404105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
สอบกลางภาค: 3 ก.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oอาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oอาจารย์ ดร.ธิดารัตน์ แก้วคำ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 13 พ.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบปลายภาค: Oอาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oอาจารย์กัญญา บุตราช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
  12 อังคาร11:00-12:0080-201147C20020W   CLOSED 
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  อังคาร15:00-18:00วิทย์ 2403105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน:
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค:
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  13 อังคาร11:00-12:0080-201147C20020W   CLOSED 
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  อังคาร15:00-18:00วิทย์ 2406105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน:
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค:
ผู้คุมสอบปลายภาค:
หมายเหตุ: หลักสูตรแจ้งปิด
  14 อังคาร11:00-12:0080-201147C27270W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พุธ11:00-14:00วิทย์ 2403105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
สอบกลางภาค: 3 ก.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oอาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oอาจารย์ ดร.ธิดารัตน์ แก้วคำ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 13 พ.ย. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบปลายภาค: Oอาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oอาจารย์กัญญา บุตราช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
 แพร่
  01 อังคาร08:00-09:00303/2 : 801801C30237W    
  ศุกร์08:00-09:00303/2 : 801801C      
  จันทร์16:00-19:00ST105803L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.มณฑล นอแสงศรี
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย
อาจารย์ ดร.ถมรัตน์ ชัชวาลย์
อาจารย์ ดร.ขวัญจรัส เชิงปัญญา
สำรองให้:เทคโนโลยีการผลิตพืช ชั้นปี 110-10-0
สอบกลางภาค: 3 ก.ย. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 801 ห้อง 303/2 : 801
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.รรินธร ธรรมกุลกระจ่าง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.ธัญญรัตน์ เชื้อสะอาด อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 9 พ.ย. 2563 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 302/2 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.วาศิณี ปานจันทร์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.อนุวัฒน์ จรัสรัตนไพบูลย์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.จิรพงศ์ ศรศักดานุภาพ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
หมายเหตุ: ผพ
  02 อังคาร08:00-09:00303/2 : 801801C40355W    
  ศุกร์08:00-09:00303/2 : 801801C      
  พฤหัสบดี13:00-16:00ST105803L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ถมรัตน์ ชัชวาลย์
อาจารย์ ดร.มณฑล นอแสงศรี
อาจารย์ ดร.ขวัญจรัส เชิงปัญญา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย
สำรองให้:เกษตรป่าไม้ ชั้นปี 138-35-3
สอบกลางภาค: 3 ก.ย. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 801 ห้อง 303/2 : 801
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.รรินธร ธรรมกุลกระจ่าง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.ธัญญรัตน์ เชื้อสะอาด อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 9 พ.ย. 2563 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 302/2 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.วาศิณี ปานจันทร์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.อนุวัฒน์ จรัสรัตนไพบูลย์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.จิรพงศ์ ศรศักดานุภาพ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
หมายเหตุ: กป 1-35
  03 อังคาร08:00-09:00303/2 : 801801C40337W    
  ศุกร์08:00-09:00303/2 : 801801C      
  จันทร์13:00-16:00ST105803L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.มณฑล นอแสงศรี
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย
อาจารย์ ดร.ขวัญจรัส เชิงปัญญา
อาจารย์ ดร.ถมรัตน์ ชัชวาลย์
สำรองให้:เกษตรป่าไม้ ชั้นปี 133-33-0
สอบกลางภาค: 3 ก.ย. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 801 ห้อง 303/2 : 801
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.รรินธร ธรรมกุลกระจ่าง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.ธัญญรัตน์ เชื้อสะอาด อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 9 พ.ย. 2563 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 302/2 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.วาศิณี ปานจันทร์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.อนุวัฒน์ จรัสรัตนไพบูลย์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.จิรพงศ์ ศรศักดานุภาพ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
หมายเหตุ: กป 36-70
  04 110W    
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย
สอบกลางภาค: 3 ก.ย. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 801 ห้อง 303/2 : 801
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.รรินธร ธรรมกุลกระจ่าง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.ธัญญรัตน์ เชื้อสะอาด อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 9 พ.ย. 2563 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 302/2 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.วาศิณี ปานจันทร์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.อนุวัฒน์ จรัสรัตนไพบูลย์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.จิรพงศ์ ศรศักดานุภาพ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
 ชุมพร
  01 อังคาร10:00-12:00307716C40373W    
  อังคาร15:00-18:00LAB1701L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์นาตาลี อาร์ ใจเย็น
สำรองให้:การเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำชายฝั่ง ชั้นปี 1
เทคโนโลยีการผลิตพืช ชั้นปี 1
การเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำชายฝั่ง ชั้นปี 1
40-19-21
40-16-24
40-0-40
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 10 พ.ย. 2563 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 716 ห้อง 402
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ว่าที่ร้อยตรี ดร.อนิรุต หนูปลอด กรรมการกำกับห้องสอบ 1
อาจารย์ ดร.ฉันทวรรณ เอ้งฉ้วน กรรมการกำกับห้องสอบ 2
Course Description
โลกของสิ่งมีชีวิต วิธีการศึกษาทางวิทยาศาสตร์ หลักการทางเคมี สารชีวโมเลกุล โครงสร้างและการทำงานของเซลล์ เยื่อหุ้มเซลล์ พลังงานของสิ่งมีชีวิต โครโมโซมและการแบ่งเซลล์ การถ่ายทอดลักษณะทางพันธุกรรม
กำเนิดของสิ่งมีชีวิต ความหลากหลายของสิ่งมีชีวิต อาณาจักรโมเนอรา โพรทิสตา ฟังไจ พืช สัตว์ นิเวศวิทยา
World of life, scientific method, chemical organization of life, biomolecules, cell structure and function, cell membrane, energy of life, chromosome and cell division,
heredity, origin of life, biodiversity, Kingdom Monera, Protista, Fungi, Plant and Animal, ecology.
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  B = วิชาเสริมพื้นฐาน  E = วิชาเลือกเฉพาะสาขา  F = วิชาเลือกเสรี  M = วิชาพื้นฐาน  W = วิชาบังคับ  X = - ยังไม่กำหนด




  
สกอ. | กยศ. | ศมส. | Runahead | Vision Net Co.Ltd. | 
Powered by Vision Net, 1995 - 2010   Contact Staff : กลุ่มภารกิจทะเบียนเรียน ประมวลผล และรับเข้า 805387-3458 47