เมนูหลัก

ชว100ชีววิทยาทั่วไป
General Biology
สังกัดวิทยาศาสตร์, เทคโนโลยีชีวภาพ
หน่วยกิต3 (2-3-5)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
รายวิชาต่อเนื่อง:กฏ300, คม323, คม323, คม323, คม323, คม324, คม324, คม324, คม324, จป511, ชว210, ชว240, ชว310, ชว321, ชว350, ชว351, ชว351, ชว410, ชว411, ชว412, ชว412, ชว414, ชว420, ชว420, ชว422, ชว423, ชว424, ชว425, ชว461, ทช252, ทช351, ทช352, ทพ200, ทพ350, พช241, พธ240, พธ241, พล222, พล452, พล452
เลือก ปีการศึกษา: 1 / 2564 
รายชื่อ  

 เชียงใหม่
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องอาคารเรียนที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร11:00-12:0080-201147C30282W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พฤหัสบดี15:00-18:00วิทย์ 2403105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
สอบกลางภาค: 2 ก.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 1 พ.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  02 อังคาร11:00-12:0080-201147C30282W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พฤหัสบดี15:00-18:00วิทย์ 2404105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
สอบกลางภาค: 2 ก.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 1 พ.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  03 อังคาร11:00-12:0080-201147C30228W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พฤหัสบดี15:00-18:00วิทย์ 2406105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
สอบกลางภาค: 2 ก.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 1 พ.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  04 อังคาร11:00-12:0080-201147C30291W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  อังคาร15:00-18:00วิทย์ 2403105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
สอบกลางภาค: 2 ก.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 1 พ.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  05 อังคาร11:00-12:0080-201147C30030W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  อังคาร15:00-18:00วิทย์ 2406105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
สอบกลางภาค: 2 ก.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 1 พ.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  06 อังคาร11:00-12:0080-201147C33330W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  อังคาร08:00-11:00วิทย์ 2403105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
สอบกลางภาค: 2 ก.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 1 พ.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  07 อังคาร11:00-12:0080-201147C35350W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  จันทร์15:00-18:00วิทย์ 2406105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
สอบกลางภาค: 2 ก.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 1 พ.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  08 อังคาร11:00-12:0080-201147C30300W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พฤหัสบดี08:00-11:00วิทย์ 2404105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
สอบกลางภาค: 2 ก.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 1 พ.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  09 อังคาร11:00-12:0080-201147C34340W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พฤหัสบดี08:00-11:00วิทย์ 2403105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
สอบกลางภาค: 2 ก.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 1 พ.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  10 อังคาร11:00-12:0080-201147C42411W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  จันทร์11:00-14:00วิทย์ 2403105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
สอบกลางภาค: 2 ก.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 1 พ.ย. 2564 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
 แพร่
  01 อังคาร08:00-09:00N104:811811C301515W    
  ศุกร์08:00-09:00N104:811811C      
  จันทร์16:00-19:00ST105803L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย
อาจารย์ ดร.ถมรัตน์ ชัชวาลย์
อาจารย์ ดร.ขวัญจรัส เชิงปัญญา
อาจารย์ ดร.มณฑล นอแสงศรี
สำรองให้:เทคโนโลยีการผลิตพืช ชั้นปี 110-10-0
สอบกลางภาค: 2 ก.ย. 2564 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 811 ห้อง N102:811
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ศศิมินตรา บุญรักษา อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ธีราพัฒน์ จักรเงิน อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 1 พ.ย. 2564 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 115 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.มณฑล นอแสงศรี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
หมายเหตุ: ผพ
  02 อังคาร08:00-09:00N104:811811C40373W    
  ศุกร์08:00-09:00N104:811811C      
  พฤหัสบดี13:00-16:00ST105803L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย
อาจารย์ ดร.ถมรัตน์ ชัชวาลย์
อาจารย์ ดร.ขวัญจรัส เชิงปัญญา
อาจารย์ ดร.มณฑล นอแสงศรี
สำรองให้:เกษตรป่าไม้ ชั้นปี 138-37-1
สอบกลางภาค: 2 ก.ย. 2564 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 811 ห้อง N102:811
2 ก.ย. 2564 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 811 ห้อง N103:811
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์พิรานันท์ จันทาพูน อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ศศิมินตรา บุญรักษา อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.ประเจต อำนาจ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ธีราพัฒน์ จักรเงิน อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 1 พ.ย. 2564 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 115 : 801
1 พ.ย. 2564 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 116 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.ขวัญจรัส เชิงปัญญา อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.มณฑล นอแสงศรี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
หมายเหตุ: กป 1-37
  03 อังคาร08:00-09:00N104:811811C40391W    
  ศุกร์08:00-09:00N104:811811C      
  อังคาร13:00-16:00ST105803L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย
อาจารย์ ดร.ถมรัตน์ ชัชวาลย์
อาจารย์ ดร.ขวัญจรัส เชิงปัญญา
อาจารย์ ดร.มณฑล นอแสงศรี
สำรองให้:เกษตรป่าไม้ ชั้นปี 133-33-0
สอบกลางภาค: 2 ก.ย. 2564 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 811 ห้อง N103:811
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์พิรานันท์ จันทาพูน อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.ประเจต อำนาจ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 1 พ.ย. 2564 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 303/2 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.อนุวัฒน์ จรัสรัตนไพบูลย์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศศิกานต์ คู่วัฒนา อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
หมายเหตุ: กป76-111
  04 อังคาร08:00-09:00N104:811811C40373W    
  ศุกร์08:00-09:00N104:811811C      
  จันทร์13:00-16:00ST105803L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย
อาจารย์ ดร.ถมรัตน์ ชัชวาลย์
อาจารย์ ดร.ขวัญจรัส เชิงปัญญา
อาจารย์ ดร.มณฑล นอแสงศรี
สำรองให้:เกษตรป่าไม้ ชั้นปี 130-29-1
สอบกลางภาค: 2 ก.ย. 2564 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 811 ห้อง N107:811
2 ก.ย. 2564 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 811 ห้อง N106:811
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.ถมรัตน์ ชัชวาลย์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
สอบปลายภาค: 1 พ.ย. 2564 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 303/2 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.อนุวัฒน์ จรัสรัตนไพบูลย์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศศิกานต์ คู่วัฒนา อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
หมายเหตุ: กป 38-75
 ชุมพร
  01 อังคาร10:00-12:00305716C301218W    
  อังคาร13:00-16:00LAB1701L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์นาตาลี อาร์ ใจเย็น
สำรองให้:เทคโนโลยีการผลิตพืช ชั้นปี 1
เทคโนโลยีการผลิตพืช ชั้นปี 1
30-12-18
30-0-30
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค:
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  02 อังคาร10:00-12:00305716C301515W    
  ศุกร์16:00-19:00LAB3701L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์นาตาลี อาร์ ใจเย็น
สำรองให้:การเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำชายฝั่ง ชั้นปี 130-14-16
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค:
ผู้คุมสอบปลายภาค:
Course Description
โลกของสิ่งมีชีวิต วิธีการศึกษาทางวิทยาศาสตร์ หลักการทางเคมี สารชีวโมเลกุล โครงสร้างและการทำงานของเซลล์ เยื่อหุ้มเซลล์ พลังงานของสิ่งมีชีวิต โครโมโซมและการแบ่งเซลล์ การถ่ายทอดลักษณะทางพันธุกรรม
กำเนิดของสิ่งมีชีวิต ความหลากหลายของสิ่งมีชีวิต อาณาจักรโมเนอรา โพรทิสตา ฟังไจ พืช สัตว์ นิเวศวิทยา
World of life, scientific method, chemical organization of life, biomolecules, cell structure and function, cell membrane, energy of life, chromosome and cell division,
heredity, origin of life, biodiversity, Kingdom Monera, Protista, Fungi, Plant and Animal, ecology.
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  B = วิชาเสริมพื้นฐาน  E = วิชาเลือกเฉพาะสาขา  F = วิชาเลือกเสรี  M = วิชาพื้นฐาน  W = วิชาบังคับ  X = - ยังไม่กำหนด




  
สกอ. | กยศ. | ศมส. | Runahead | Vision Net Co.Ltd. | 
Powered by Vision Net, 1995 - 2010   Contact Staff : กลุ่มภารกิจทะเบียนเรียน ประมวลผล และรับเข้า 805387-3458 47