เมนูหลัก

ศท013สุขภาพเพื่อการดำรงชีวิต
Health for Life
สังกัดศิลปศาสตร์, การพัฒนาสุขภาพชุมชน
หน่วยกิต3 (2-2-5)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เลือก ปีการศึกษา: 1 / 2564 
รายชื่อ  

 เชียงใหม่
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องอาคารเรียนที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 จันทร์08:00-10:0080-506147C70700W    
  พฤหัสบดี08:00-10:00ศกฬ โซน B110L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นิคม มูลเมือง
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  02 จันทร์08:00-10:00ศร306125C70655W    
  พฤหัสบดี08:00-10:00ศกฬ โซน B110L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.เมธี วงศ์วีระพันธุ์
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  03 จันทร์08:00-10:0080-404147C70691W    
  พฤหัสบดี08:00-10:00ศกฬ โซน B110L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.อานนท์ สีดาเพ็ง
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  04 จันทร์10:00-12:0080-303147C70700W    
  พฤหัสบดี10:00-12:00ศกฬ โซน B110L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นิคม มูลเมือง
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  05 จันทร์10:00-12:00ศกฬ โซน B110L70700W    
  พฤหัสบดี10:00-12:0080-303147C      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.เมธี วงศ์วีระพันธุ์
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  06 จันทร์10:00-12:00ศกฬ โซน B110C70700W    
  พฤหัสบดี10:00-12:0080-403147L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.อานนท์ สีดาเพ็ง
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  07 อังคาร10:00-12:0080-304147C70655W    
  ศุกร์10:00-12:00ศกฬ โซน B110L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.เมธี วงศ์วีระพันธุ์
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  08 อังคาร08:00-10:00ศกฬ โซน B110C705911W    
  ศุกร์08:00-10:0080-503147L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.เมธี วงศ์วีระพันธุ์
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  09 อังคาร08:00-10:00ศกฬ โซน B110C70070W   CLOSED 
  ศุกร์08:00-10:0080-404147L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน:
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  10 อังคาร10:00-12:00ศกฬ โซน B110C808W   CLOSED 
  ศุกร์10:00-12:0080-304147L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน:
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  11 อังคาร08:00-10:00ศกฬ เรียน2110C73694W    
  ศุกร์08:00-10:00ศกฬ โซน B110L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ปิยะพันธุ์ นันตา
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  12 อังคาร15:00-17:00ศกฬ โซน B110C80782W    
  ศุกร์15:00-17:0080-503147L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.กัญจน์ จันทร์ศรีสุคต
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  13 จันทร์13:00-15:00SE 204108L704525W    
  พฤหัสบดี13:00-15:00ศกฬ โซน B110L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นิคม มูลเมือง
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  14 จันทร์13:00-15:0080-503147C70070W   CLOSED 
  พฤหัสบดี13:00-15:00ศกฬ โซน B110L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน:
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  15 จันทร์13:00-15:0080-404147C704525W    
  พฤหัสบดี13:00-15:00ศกฬ โซน B110L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ว่าที่ร้อยตรี ดร.กิติพงษ์ ขัติยะ
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  16 จันทร์15:00-17:00ศกฬ โซน B110C78780W    
  พฤหัสบดี15:00-17:00ศกฬรับรอง2110L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นิคม มูลเมือง
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  17 จันทร์15:00-17:0080-304147C81810W    
  พฤหัสบดี15:00-17:00ศกฬ โซน B110L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ว่าที่ร้อยตรี ดร.กิติพงษ์ ขัติยะ
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  18 จันทร์15:00-17:0080-403147C90900W    
  พฤหัสบดี15:00-17:00ศกฬ โซน B110L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.อานนท์ สีดาเพ็ง
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  19 อังคาร10:00-12:00ศกฬ โซน B110C70655W    
  ศุกร์10:00-12:0080-403147L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ปิยะพันธุ์ นันตา
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  20 อังคาร13:00-15:00ศกฬ โซน B110C70700W    
  ศุกร์13:00-15:0080-304147L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.กัญจน์ จันทร์ศรีสุคต
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  21 อังคาร15:00-17:00ศกฬ เรียน1110C70070W   CLOSED 
  ศุกร์15:00-17:00ศกฬ โซน B110L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน:
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  22 จันทร์08:00-10:0080-501147C704723W    
  พฤหัสบดี08:00-10:00ศกฬ โซน B110L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.กัญจน์ จันทร์ศรีสุคต
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  23 จันทร์10:00-12:0080-501147C72720W    
  พฤหัสบดี10:00-12:00ศกฬ โซน B110L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.กัญจน์ จันทร์ศรีสุคต
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  24 จันทร์15:00-17:00ศกฬ โซน B110C70070W   CLOSED 
  พฤหัสบดี15:00-17:00ศร303125C      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน:
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  25 อังคาร10:00-12:0080-403147C70637W    
  ศุกร์10:00-12:00ศกฬ โซน B110L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ว่าที่ร้อยตรี ดร.กิติพงษ์ ขัติยะ
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 4 พ.ย. 2564 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA
ผู้คุมสอบปลายภาค:
 แพร่
  01 พฤหัสบดี15:00-17:00113 : 801801C503614W    
  ศุกร์15:00-17:00สนามกีฬาสนามกีฬาL      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วรัญญู รีรมย์
สำรองให้:เทคโนโลยีการผลิตพืช ชั้นปี 1
เทคโนโลยีการผลิตสัตว์ ชั้นปี 1
13-13-0
22-22-0
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค: 2 พ.ย. 2564 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 113 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วรัญญู รีรมย์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
หมายเหตุ: ผพ+ผส
  02 พฤหัสบดี08:00-10:00303/2 : 801801C754332W    
  ศุกร์13:00-15:00สนามกีฬาสนามกีฬาL      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัฒนา วณิชชานนท์
สำรองให้:เกษตรป่าไม้ ชั้นปี 135-34-1
สอบกลางภาค: 2 ก.ย. 2564 เวลา 13:00 - 16:00 อาคาร 811 ห้อง N102:811
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วรศิลป์ มาลัยทอง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ทิพารัตน์ สหตรงจิตร อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 2 พ.ย. 2564 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 107 : 801
2 พ.ย. 2564 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 102 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์กษมา ถาอ้าย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ว่าที่พันตรี ดร.ประเทือง โชคประเสริฐ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
หมายเหตุ: กป
  03 พฤหัสบดี10:00-12:00303/2 : 801801C86851W    
  ศุกร์16:00-18:00สนามกีฬาสนามกีฬาL      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัฒนา วณิชชานนท์
สำรองให้:เกษตรป่าไม้ ชั้นปี 1
เทคโนโลยีอุตสาหกรรมป่าไม้ ชั้นปี 1
40-39-1
10-10-0
สอบกลางภาค: 2 ก.ย. 2564 เวลา 13:00 - 16:00 อาคาร 811 ห้อง N102:811
2 ก.ย. 2564 เวลา 13:00 - 16:00 อาคาร 811 ห้อง N106:811
2 ก.ย. 2564 เวลา 13:00 - 16:00 อาคาร 811 ห้อง N103:811
ผู้คุมสอบกลางภาค: นายธวัชชัย ชัยธวัชวิถี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วรศิลป์ มาลัยทอง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัฒนา วณิชชานนท์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.สมบัติ กันบุตร อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ทิพารัตน์ สหตรงจิตร อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 2 พ.ย. 2564 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 303/2 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วิกานดา ใหม่เฟย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์อัญชลี รัตนธรรม อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.วัชรี เลขะวิพัฒน์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
หมายเหตุ: กป+อป
 ชุมพร
  01 อังคาร13:00-15:00304716C402119W    
  ศุกร์13:00-15:00304716L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ฐิระ ทองเหลือ
สำรองให้:การเมืองและการปกครองท้องถิ่น ชั้นปี 2
การท่องเที่ยวเชิงบูรณาการ ชั้นปี 1
การท่องเที่ยวเชิงบูรณาการ ปี 2 ขึ้นไป
เทคโนโลยีการผลิตพืช ปี 2 ขึ้นไป
การเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำชายฝั่ง ชั้นปี 1
การเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำชายฝั่ง ปี 1 ขึ้นไป
40-0-40
40-0-40
40-0-40
40-3-37
40-14-26
40-3-37
ผู้คุมสอบกลางภาค:
สอบปลายภาค:
ผู้คุมสอบปลายภาค:
Course Description
ศึกษาแนวคิดเกี่ยวกับสุขภาพ การบริหารจัดการสุขภาพ และการสร้างเสริมสุขภาพ โดยคำนึงถึงหลักการทางพลศึกษา สุขศึกษา นันทนาการ วิทยาศาสตร์การกีฬา และการสาธารณสุขเป็นสำคัญ ทั้งนี้เน้นถึงการออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ โภชนาการกับสุขภาพ
การป้องกันควบคุมและการจัดการความเครียด การทดสอบและประเมินความสมบูรณ์ของร่างกาย การปฐมพยาบาล และการป้องกันการบาดเจ็บจากการออกกำลังกายและการเล่นกีฬา สิ่งเสพติดให้โทษ เพศศึกษา อุบัติเหตุการจราจร โรคติดต่อและโรคไม่ติดต่อที่สำคัญ
Concepts in health, health management, health promotion with an emphasis on principles of physical education, health education, recreation, sports science, and public health; exercise for health; nutrition and health; stress prevention and eradication;
physical fitness test and assessment; first aid; prevention of exercise and sports injury, drug abuse, accident, and major transmitted and non-transmitted diseases; providing sex-education.
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  B = วิชาเสริมพื้นฐาน  E = วิชาเลือกเฉพาะสาขา  F = วิชาเลือกเสรี  M = วิชาพื้นฐาน  W = วิชาบังคับ  X = - ยังไม่กำหนด




  
สกอ. | กยศ. | ศมส. | Runahead | Vision Net Co.Ltd. | 
Powered by Vision Net, 1995 - 2010   Contact Staff : กลุ่มภารกิจทะเบียนเรียน ประมวลผล และรับเข้า 805387-3458 47