เมนูหลัก

คม100เคมีทั่วไป
General Chemistry
สังกัดวิทยาศาสตร์, เคมี
หน่วยกิต3 (2-3-5)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
รายวิชาต่อเนื่อง:คม210, คม210, คม250, คม250, คม250, คม250, คม260, คม260, ดป312, พล452, สศ300, สศ300
เลือก ปีการศึกษา: 1 / 2565 
รายชื่อ  

 เชียงใหม่
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องอาคารเรียนที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร08:00-10:00วิทย์ 2105105C24240W    
  ศุกร์08:00-11:003403 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉรา แกล้วกล้า
สอบกลางภาค: 29 ส.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพชรลดา กันทาดี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นภาวรรณ อาชาเพ็ชร อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 26 ต.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  02 อังคาร08:00-10:00วิทย์ 2105105C24168W    
  ศุกร์08:00-11:003404 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉรา แกล้วกล้า
อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพชรลดา กันทาดี
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
สอบกลางภาค: 29 ส.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพชรลดา กันทาดี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นภาวรรณ อาชาเพ็ชร อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 26 ต.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  03 จันทร์10:00-12:003102141C24240W    
  อังคาร11:00-14:003404 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉรา แกล้วกล้า
อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
สอบกลางภาค: 29 ส.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพชรลดา กันทาดี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นภาวรรณ อาชาเพ็ชร อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 26 ต.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  04 จันทร์10:00-12:003102141C24240W    
  อังคาร11:00-14:003403 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉรา แกล้วกล้า
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพชรลดา กันทาดี
สอบกลางภาค: 29 ส.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพชรลดา กันทาดี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นภาวรรณ อาชาเพ็ชร อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 26 ต.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  05 จันทร์10:00-12:003102141C24240W    
  อังคาร11:00-14:003404 A141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ
อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อนรรฆอร ศรีไสยเพชร
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉรา แกล้วกล้า
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
สอบกลางภาค: 29 ส.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพชรลดา กันทาดี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นภาวรรณ อาชาเพ็ชร อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 26 ต.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  06 จันทร์10:00-12:003102141C24240W    
  อังคาร11:00-14:003403 A141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉรา แกล้วกล้า
สอบกลางภาค: 29 ส.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อนรรฆอร ศรีไสยเพชร อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.สุจิตรา แก้วสีนวล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 26 ต.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  07 จันทร์10:00-12:003102141C24240W    
  ศุกร์11:00-14:003403 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.รัชดาภรณ์ ปันทะรส
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉรา แกล้วกล้า
สอบกลางภาค: 29 ส.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.สุจิตรา แก้วสีนวล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อนรรฆอร ศรีไสยเพชร อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 26 ต.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  08 จันทร์10:00-12:003102141C24240W    
  ศุกร์11:00-14:003404 A141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉรา แกล้วกล้า
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
สอบกลางภาค: 29 ส.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.สุจิตรา แก้วสีนวล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อนรรฆอร ศรีไสยเพชร อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 26 ต.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  09 จันทร์10:00-12:003102141C24240W    
  ศุกร์11:00-14:003404 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉรา แกล้วกล้า
อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพชรลดา กันทาดี
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ
สอบกลางภาค: 29 ส.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.สุจิตรา แก้วสีนวล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อนรรฆอร ศรีไสยเพชร อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 26 ต.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  10 จันทร์10:00-12:003102141C241311W    
  ศุกร์11:00-14:003403 A141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉรา แกล้วกล้า
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ
สอบกลางภาค: 29 ส.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oอาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oอาจารย์ ดร.สุจิตรา แก้วสีนวล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อนรรฆอร ศรีไสยเพชร อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 26 ต.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  11 จันทร์10:00-12:003102141C24204W    
  พุธ08:00-11:003403 A141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ
อาจารย์ ดร.เอกวิทย์ ตรีเนตร
อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉรา แกล้วกล้า
สอบกลางภาค: 29 ส.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oอาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อนรรฆอร ศรีไสยเพชร อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
Oอาจารย์ ดร.สุจิตรา แก้วสีนวล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 26 ต.ค. 2565 เวลา 15:30 - 18:30 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
 แพร่
  01 อังคาร09:00-10:00N104:811811C40400W    
  ศุกร์09:00-10:00N104:811811C      
  พฤหัสบดี13:00-16:00ST101803L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ธัญญรัตน์ เชื้อสะอาด
อาจารย์ ดร.วาศิณี ปานจันทร์
สำรองให้:เกษตรป่าไม้ ชั้นปี 130-30-0
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 16:30 - 19:30 อาคาร 801 ห้อง 302/2 : 801
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.ธัญญรัตน์ เชื้อสะอาด กรรมการกำกับห้องสอบ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย กรรมการกำกับห้องสอบ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 302/2 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค:
หมายเหตุ: กป 1-40
  02 อังคาร09:00-10:00N104:811811C40400W    
  ศุกร์09:00-10:00N104:811811C      
  อังคาร16:00-19:00ST101803L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ธัญญรัตน์ เชื้อสะอาด
อาจารย์ ดร.วาศิณี ปานจันทร์
สำรองให้:เกษตรป่าไม้ ชั้นปี 130-30-0
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 16:30 - 19:30 อาคาร 801 ห้อง 302/2 : 801
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.ธัญญรัตน์ เชื้อสะอาด กรรมการกำกับห้องสอบ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย กรรมการกำกับห้องสอบ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 302/2 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค:
หมายเหตุ: กป 41-80
  03 อังคาร09:00-10:00N104:811811C43430W    
  ศุกร์09:00-10:00N104:811811C      
  พฤหัสบดี13:00-16:00ST103803L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ธัญญรัตน์ เชื้อสะอาด
อาจารย์ ดร.วาศิณี ปานจันทร์
สำรองให้:เกษตรป่าไม้ ชั้นปี 135-35-0
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 16:30 - 19:30 อาคาร 801 ห้อง 302/2 : 801
30 ส.ค. 2565 เวลา 16:30 - 19:30 อาคาร 801 ห้อง 303/2 : 801
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.วาศิณี ปานจันทร์ กรรมการกำกับห้องสอบ 1
อาจารย์ ดร.ธัญญรัตน์ เชื้อสะอาด กรรมการกำกับห้องสอบ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ขวัญจรัส เชิงปัญญา กรรมการกำกับห้องสอบ 2
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย กรรมการกำกับห้องสอบ 2
อาจารย์ ดร.จิรพงศ์ ศรศักดานุภาพ กรรมการกำกับห้องสอบ 3
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 303/2 : 801
27 ต.ค. 2565 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 302/2 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค:
หมายเหตุ: กป 81-120
  04 จันทร์10:00-12:00303/2 : 801801C43421W    
  อังคาร13:00-16:00ST101803L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.วาศิณี ปานจันทร์
อาจารย์ ดร.ธัญญรัตน์ เชื้อสะอาด
สำรองให้:เทคโนโลยีการผลิตสัตว์ ชั้นปี 140-39-1
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 16:30 - 19:30 อาคาร 801 ห้อง 303/2 : 801
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.วาศิณี ปานจันทร์ กรรมการกำกับห้องสอบ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ขวัญจรัส เชิงปัญญา กรรมการกำกับห้องสอบ 2
อาจารย์ ดร.จิรพงศ์ ศรศักดานุภาพ กรรมการกำกับห้องสอบ 3
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 303/2 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค:
หมายเหตุ: ผส
  05 จันทร์10:00-12:00303/2 : 801801C25214W    
  จันทร์13:00-16:00ST103803C      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.วาศิณี ปานจันทร์
อาจารย์ ดร.ธัญญรัตน์ เชื้อสะอาด
สำรองให้:เทคโนโลยีอุตสาหกรรมป่าไม้ ชั้นปี 1
เทคโนโลยีการผลิตพืช ชั้นปี 1
15-14-1
10-7-3
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 16:30 - 19:30 อาคาร 801 ห้อง 303/2 : 801
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.วาศิณี ปานจันทร์ กรรมการกำกับห้องสอบ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ขวัญจรัส เชิงปัญญา กรรมการกำกับห้องสอบ 2
อาจารย์ ดร.จิรพงศ์ ศรศักดานุภาพ กรรมการกำกับห้องสอบ 3
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 303/2 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค:
หมายเหตุ: อป+ผพ4ปี
 ชุมพร
  01 จันทร์10:00-12:00302716C30291W    
  อังคาร13:00-16:00LAB3701L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์พัชรินทร์ วิริยะสุขสวัสดิ์
สำรองให้:เทคโนโลยีการผลิตพืช ชั้นปี 1
เทคโนโลยีการผลิตพืช ปี 2 ขึ้นไป
20-16-4
20-6-14
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 716 ห้อง 308
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์พัชรินทร์ วิริยะสุขสวัสดิ์ กรรมการกำกับห้องสอบ 1
อาจารย์วิชชุดา เอื้ออารี กรรมการกำกับห้องสอบ 2
สอบปลายภาค:
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  02 จันทร์10:00-12:00302716C27225W    
  พฤหัสบดี09:00-12:00LAB3701L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์พัชรินทร์ วิริยะสุขสวัสดิ์
สำรองให้:การเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำชายฝั่ง ชั้นปี 120-20-0
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 716 ห้อง 308
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์พัชรินทร์ วิริยะสุขสวัสดิ์ กรรมการกำกับห้องสอบ 1
อาจารย์วิชชุดา เอื้ออารี กรรมการกำกับห้องสอบ 2
สอบปลายภาค:
ผู้คุมสอบปลายภาค:
Course Description
สสารและการเปลี่ยนแปลงปริมาณสารสัมพันธ์ตารางธาตุและสมบัติของธาตุในตารางธาตุโครงสร้างของอะตอมพันธะเคมีสารละลายสมดุลกรด-เบสไฟฟ้าเคมีจลนศาสตร์และอุณหพลศาสตร์

Matters and changes, stoichiometry, periodic table and properties of elements, atomic structure, chemical bonding, solution and acid- bases equilibria, electrochemistry, chemical kinetics and thermodynamics.

หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  B = วิชาเสริมพื้นฐาน  E = วิชาเลือกเฉพาะสาขา  F = วิชาเลือกเสรี  M = วิชาพื้นฐาน  W = วิชาบังคับ  X = - ยังไม่กำหนด




  
สกอ. | กยศ. | ศมส. | Runahead | Vision Net Co.Ltd. | 
Powered by Vision Net, 1995 - 2010   Contact Staff : กลุ่มภารกิจทะเบียนเรียน ประมวลผล และรับเข้า 805387-3458 47