เมนูหลัก

คม250เคมีอินทรีย์
Organic Chemistry
สังกัดวิทยาศาสตร์, เคมี
หน่วยกิต3 (2-3-5)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เงื่อนไขรายวิชา: คม100 หรือ
คม103 และ คม104 หรือ
คม105 และ คม106 หรือ
คม100 หรือ
คม103 และ คม104 หรือ
คม103 และ คม104 หรือ
คม100
รายวิชาต่อเนื่อง:คม320, คม320, คม550, ชว462, สศ300, สศ300, อพ440
เลือก ปีการศึกษา: 1 / 2565 
รายชื่อ  

 เชียงใหม่
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องอาคารเรียนที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 จันทร์08:00-10:003102141C24222W    
  พุธ11:00-14:00Lวิทย์ 1211105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 126 ห้อง PT118
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธวัฒน์ สร้อยทอง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  02 จันทร์08:00-10:003102141C24195W    
  อังคาร11:00-14:00Lวิทย์ 1211105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 126 ห้อง PT118
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธวัฒน์ สร้อยทอง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  03 จันทร์08:00-10:003102141C24240W    
  จันทร์15:00-18:00Lวิทย์ 1211105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 126 ห้อง PT118
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธวัฒน์ สร้อยทอง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  04 จันทร์08:00-10:003102141C24240W    
  จันทร์15:00-18:00Lวิทย์ 1215105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.เอกวิทย์ ตรีเนตร
รองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 126 ห้อง PT118
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธวัฒน์ สร้อยทอง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  05 จันทร์08:00-10:003102141C24204W    
  พฤหัสบดี08:00-11:00Lวิทย์ 1215105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพชรลดา กันทาดี
รองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 147 ห้อง 80-403
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพชรลดา กันทาดี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วิชญ์ภาส สังพาลี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  06 จันทร์08:00-10:003102141C24168W    
  พฤหัสบดี11:00-14:00Lวิทย์ 1211105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 147 ห้อง 80-403
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพชรลดา กันทาดี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วิชญ์ภาส สังพาลี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  07 อังคาร08:00-10:003102141C24213W    
  พฤหัสบดี15:00-18:00Lวิทย์ 1211105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 147 ห้อง 80-403
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพชรลดา กันทาดี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วิชญ์ภาส สังพาลี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  08 อังคาร08:00-10:003102141C24240W    
  พฤหัสบดี15:00-18:00Lวิทย์ 1215105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อนรรฆอร ศรีไสยเพชร
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 140 ห้อง EC303
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชินพันธ์ ธนารุจ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  09 อังคาร08:00-10:003102141C24240W    
  ศุกร์08:00-11:00Lวิทย์ 1215105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.เอกวิทย์ ตรีเนตร
รองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
อาจารย์ ดร.ปิยธิดา กล่ำภู่
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 140 ห้อง EC303
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชินพันธ์ ธนารุจ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  10 อังคาร08:00-10:003102141C24240W    
  ศุกร์08:00-11:00Lวิทย์ 1211105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉรา แกล้วกล้า
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 140 ห้อง EC303
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oอาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชินพันธ์ ธนารุจ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  11 อังคาร08:00-10:003102141C241212W    
  พุธ08:00-11:00Lวิทย์ 1211105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 140 ห้อง EC303
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oอาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชินพันธ์ ธนารุจ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  12 อังคาร08:00-10:003102141C241311W    
  พุธ08:00-11:00Lวิทย์ 1215105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อนรรฆอร ศรีไสยเพชร
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 140 ห้อง EC303
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oอาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชินพันธ์ ธนารุจ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  13 ศุกร์08:00-10:003102141C24240W    
  ศุกร์15:00-18:00Lวิทย์ 1211105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 102 ห้อง สังคม 106
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oรองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oอาจารย์ ดร.ปิยธิดา กล่ำภู่ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  14 ศุกร์08:00-10:003102141C24204W    
  ศุกร์15:00-18:00Lวิทย์ 1215105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 102 ห้อง สังคม 106
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oรองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oอาจารย์ ดร.ปิยธิดา กล่ำภู่ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  15 ศุกร์08:00-10:003102141C24231W    
  อังคาร15:00-18:00Lวิทย์ 1215105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉรา แกล้วกล้า
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 147 ห้อง 80-507
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉรา แกล้วกล้า อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภาวิณี อารีศรีสม อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  16 ศุกร์08:00-10:003102141C24204W    
  พุธ11:00-14:00Lวิทย์ 1215105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 147 ห้อง 80-507
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉรา แกล้วกล้า อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภาวิณี อารีศรีสม อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
หมายเหตุ: พืชไร่ รหัส 1-21
  17 ศุกร์08:00-10:003102141C24186W    
  ศุกร์11:00-14:00Lวิทย์ 1211105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 147 ห้อง 80-506
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oรองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นิตยา ใจทนง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
หมายเหตุ: พืชไร่ รหัส 22-42
  18 ศุกร์08:00-10:003102141C24240W    
  ศุกร์11:00-14:00Lวิทย์ 1215105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.ธวัลรัตน์ รัตนเดชานาคินทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุทุมพร กันแก้ว
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
อาจารย์ ดร.ปิยธิดา กล่ำภู่
สอบกลางภาค: 30 ส.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 147 ห้อง 80-506
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oรองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นิตยา ใจทนง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง TBA(วิทย์)
ผู้คุมสอบปลายภาค:
หมายเหตุ: พืชไร่ รหัส 43-62
 แพร่
  01 จันทร์09:00-10:00N102:811811C35305W    
  พฤหัสบดี09:00-10:00N102:811811C      
  ศุกร์09:00-12:00ST103803C      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.วันทนีย์ แพงศรี
สำรองให้:เทคโนโลยีการผลิตพืช ชั้นปี 2
เทคโนโลยีอุตสาหกรรมป่าไม้ ชั้นปี 2
17-12-5
17-17-0
สอบกลางภาค: 1 ก.ย. 2565 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 114 : 801
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.ปิยะพิศ ขอนแก่น อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 102 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค:
หมายเหตุ: ผพ+อป
  02 จันทร์09:00-10:00N102:811811C35296W    
  พฤหัสบดี09:00-10:00N102:811811C      
  อังคาร13:00-16:00ST103803L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.วันทนีย์ แพงศรี
สำรองให้:เทคโนโลยีชีวภาพทางอุตสาหกรรมเกษตร ชั้นปี 2
เทคโนโลยีการผลิตสัตว์ ชั้นปี 1
25-24-1
10-4-6
สอบกลางภาค: 1 ก.ย. 2565 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 117 : 801
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.วันทนีย์ แพงศรี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
สอบปลายภาค: 27 ต.ค. 2565 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 107 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค:
หมายเหตุ: bio+ผส2ปี
Course Description
คำจำกัดความของเคมีอินทรีย์กับสารอินทรีย์ พันธะเคมี การจำแนกและการเรียกชื่อสารอินทรีย์ สารประกอบอะลิฟาติกไฮโดรคาร์บอน อะลิไซคลิก ไฮโดรคาร์บอน รวมทั้งสารประกอบแอโรมาติกชนิดอื่น แอลกอฮอล์ อีเทอร์ แอลดีไฮด์ คีโทน
กรดอินทรีย์ และอนุพันธ์ เอมีน การศึกษาปฏิกิริยาของสารอินทรีย์บางชนิดและการประยุกต์ใช้ประโยชน์กับสิ่งมีชีวิตที่น่าสนใจ
Definition of organic chemistry and organic compounds, chemical bonding, classification and nomenclature of organic compounds, aliphatic hydrocarbon, alicyclic hydrocarbon, aromatic hydrocarbon and its derivatives, alcohol, ether, aldehyde, ketone,
carboxylic acid and its derivatives, amines. Studies of some organic reactions and theirs applications in living species.
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  B = วิชาเสริมพื้นฐาน  E = วิชาเลือกเฉพาะสาขา  F = วิชาเลือกเสรี  M = วิชาพื้นฐาน  W = วิชาบังคับ  X = - ยังไม่กำหนด




  
สกอ. | กยศ. | ศมส. | Runahead | Vision Net Co.Ltd. | 
Powered by Vision Net, 1995 - 2010   Contact Staff : กลุ่มภารกิจทะเบียนเรียน ประมวลผล และรับเข้า 805387-3458 47