เมนูหลัก

10303108เคมีเพื่อการเกษตร
Chemistry for Agriculture
สังกัดวิทยาศาสตร์, เคมี
หน่วยกิต4 (3-3-7)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
รายวิชาต่อเนื่อง:10124205
เลือก ปีการศึกษา: 2 / 2565 
รายชื่อ  

 เชียงใหม่
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องอาคารเรียนที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 จันทร์13:00-14:303102141C24240W    
  พฤหัสบดี13:00-14:303102141C      
  พุธ08:00-11:003403 A141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพชรลดา กันทาดี
อาจารย์กัญญา บุตราช
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร204
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์กัญญา บุตราช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์อัจฉรี เหมสันต์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร403
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  02 จันทร์13:00-14:303102141C24240W    
  พฤหัสบดี13:00-14:303102141C      
  พุธ08:00-11:003403 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์กัญญา บุตราช
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร204
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์กัญญา บุตราช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์อัจฉรี เหมสันต์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร403
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  03 จันทร์13:00-14:303102141C24240W    
  พฤหัสบดี13:00-14:303102141C      
  พุธ08:00-11:003404 A141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
อาจารย์กัญญา บุตราช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นลิน วงศ์ขัตติยะ
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร204
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์กัญญา บุตราช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์อัจฉรี เหมสันต์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร403
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  04 จันทร์13:00-14:303102141C24240W    
  พฤหัสบดี13:00-14:303102141C      
  พุธ08:00-11:003404 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภาพร แสงศรีจันทร์
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
อาจารย์กัญญา บุตราช
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร306
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ลักษณา สัมมานิธิ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร403
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  05 จันทร์13:00-14:303102141C24240W    
  พฤหัสบดี13:00-14:303102141C      
  พฤหัสบดี15:00-18:003403 A141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
อาจารย์กัญญา บุตราช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉรา แกล้วกล้า
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร306
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ลักษณา สัมมานิธิ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร403
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  06 จันทร์13:00-14:303102141C24195W    
  พฤหัสบดี13:00-14:303102141C      
  พฤหัสบดี15:00-18:003403 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์กัญญา บุตราช
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.เอกวิทย์ ตรีเนตร
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร306
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ลักษณา สัมมานิธิ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร204
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  07 จันทร์13:00-14:303102141C241014W    
  พฤหัสบดี13:00-14:303102141C      
  พฤหัสบดี15:00-18:003404 A141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
อาจารย์กัญญา บุตราช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุติมา คงจรูญ
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร306
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ลักษณา สัมมานิธิ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร204
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  08 อังคาร08:00-09:303102141C24240W    
  ศุกร์08:00-09:303102141C      
  พฤหัสบดี15:00-18:003404 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์กัญญา บุตราช
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภูสิต ปุกมณี
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 140 ห้อง EC302
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภูสิต ปุกมณี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
รองศาสตราจารย์ ดร.ศุภธิดา อ่ำทอง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร204
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  09 อังคาร08:00-09:303102141C24240W    
  ศุกร์08:00-09:303102141C      
  จันทร์15:00-18:003403 A141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์กัญญา บุตราช
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 140 ห้อง EC302
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภูสิต ปุกมณี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
รองศาสตราจารย์ ดร.ศุภธิดา อ่ำทอง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร204
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  10 อังคาร08:00-09:303102141C24240W    
  ศุกร์08:00-09:303102141C      
  จันทร์15:00-18:003403 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
อาจารย์กัญญา บุตราช
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 140 ห้อง EC302
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภูสิต ปุกมณี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oรองศาสตราจารย์ ดร.ศุภธิดา อ่ำทอง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 140 ห้อง EC302
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  11 อังคาร08:00-09:303102141C24240W    
  ศุกร์08:00-09:303102141C      
  จันทร์15:00-18:003404 A141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพชรลดา กันทาดี
อาจารย์กัญญา บุตราช
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 140 ห้อง EC302
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภูสิต ปุกมณี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oรองศาสตราจารย์ ดร.ศุภธิดา อ่ำทอง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 140 ห้อง EC302
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  12 อังคาร08:00-09:303102141C24240W    
  ศุกร์08:00-09:303102141C      
  จันทร์15:00-18:003404 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์กัญญา บุตราช
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร401
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oอาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์บรรจง สมบูรณ์ชัย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 140 ห้อง EC302
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  13 อังคาร08:00-09:303102141C24240W    
  ศุกร์08:00-09:303102141C      
  พุธ11:00-14:003403 A141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์กัญญา บุตราช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉรา แกล้วกล้า
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร401
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oอาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์บรรจง สมบูรณ์ชัย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 140 ห้อง EC302
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  14 อังคาร08:00-09:303102141C24240W    
  ศุกร์08:00-09:303102141C      
  พุธ11:00-14:003403 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.รัชดาภรณ์ ปันทะรส
อาจารย์กัญญา บุตราช
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร401
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oอาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์บรรจง สมบูรณ์ชัย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  15 อังคาร08:00-09:303102141C24231W    
  ศุกร์08:00-09:303102141C      
  พุธ11:00-14:003404 A141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์กัญญา บุตราช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพชรลดา กันทาดี
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 140 ห้อง EC303
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oอาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oรองศาสตราจารย์ ดร.นิวุฒิ หวังชัย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  16 อังคาร13:00-14:303102141C24222W    
  ศุกร์13:00-14:303102141C      
  พฤหัสบดี08:00-11:003403 A141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพชรลดา กันทาดี
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
อาจารย์กัญญา บุตราช
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 140 ห้อง EC303
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oอาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oรองศาสตราจารย์ ดร.นิวุฒิ หวังชัย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  17 อังคาร13:00-14:303102141C24240W    
  ศุกร์13:00-14:303102141C      
  พฤหัสบดี08:00-11:003403 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
อาจารย์กัญญา บุตราช
อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 140 ห้อง EC303
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oอาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oรองศาสตราจารย์ ดร.นิวุฒิ หวังชัย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  18 อังคาร13:00-14:303102141C24222W    
  ศุกร์13:00-14:303102141C      
  พฤหัสบดี08:00-11:003404 A141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์กัญญา บุตราช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภาพร แสงศรีจันทร์
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 140 ห้อง EC303
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oอาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oรองศาสตราจารย์ ดร.นิวุฒิ หวังชัย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  19 อังคาร13:00-14:303102141C24204W    
  ศุกร์13:00-14:303102141C      
  พฤหัสบดี08:00-11:003404 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริรัตน์ ไพศาลสุทธิชล
อาจารย์กัญญา บุตราช
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธานินทร์ แตงกวารัมย์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปรารถนา ยศสุข อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
Oอาจารย์ ดร.ภรต รัตนปิณฑะ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร302
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  20 อังคาร13:00-14:303102141C241212W    
  ศุกร์13:00-14:303102141C      
  ศุกร์15:00-18:003403 A141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉรา แกล้วกล้า
อาจารย์กัญญา บุตราช
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธานินทร์ แตงกวารัมย์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปรารถนา ยศสุข อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
Oอาจารย์ ดร.ภรต รัตนปิณฑะ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร302
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  21 อังคาร13:00-14:303102141C24231W    
  ศุกร์13:00-14:303102141C      
  ศุกร์15:00-18:003403 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธานินทร์ แตงกวารัมย์
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
อาจารย์กัญญา บุตราช
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธานินทร์ แตงกวารัมย์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปรารถนา ยศสุข อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
Oอาจารย์ ดร.ภรต รัตนปิณฑะ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร302
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  22 จันทร์09:30-11:00วิทย์ 2105105C24240W    
  พฤหัสบดี09:30-11:00วิทย์ 2105105C      
  อังคาร15:00-18:003403 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
อาจารย์กัญญา บุตราช
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริรัตน์ ไพศาลสุทธิชล
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธานินทร์ แตงกวารัมย์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปรารถนา ยศสุข อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
Oอาจารย์ ดร.ภรต รัตนปิณฑะ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร302
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  23 จันทร์09:30-11:00วิทย์ 2105105C24240W    
  พฤหัสบดี09:30-11:00วิทย์ 2105105C      
  อังคาร15:00-18:003403 A141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์กัญญา บุตราช
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
อาจารย์ ดร.วีรินท์รดา ทะปะละ
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธานินทร์ แตงกวารัมย์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปรารถนา ยศสุข อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
Oอาจารย์ ดร.ภรต รัตนปิณฑะ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 142 ห้อง สิงห์พลิน
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  24 จันทร์09:30-11:00วิทย์ 2105105C24240W    
  พฤหัสบดี09:30-11:00วิทย์ 2105105C      
  อังคาร15:00-18:003404 A141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์กัญญา บุตราช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อนรรฆอร ศรีไสยเพชร
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธานินทร์ แตงกวารัมย์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปรารถนา ยศสุข อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
Oอาจารย์ ดร.ภรต รัตนปิณฑะ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 142 ห้อง สิงห์พลิน
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  25 จันทร์09:30-11:00วิทย์ 2105105C24240W    
  พฤหัสบดี09:30-11:00วิทย์ 2105105C      
  อังคาร15:00-18:003404 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพชรลดา กันทาดี
อาจารย์กัญญา บุตราช
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 110 ห้อง ศกฬ เรียน1
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oรองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oรองศาสตราจารย์ ดร.อารีย์ เชื้อเมืองพาน อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 142 ห้อง สิงห์พลิน
ผู้คุมสอบปลายภาค:
  26 จันทร์09:30-11:00วิทย์ 2105105C24240W    
  พฤหัสบดี09:30-11:00วิทย์ 2105105C      
  ศุกร์15:00-18:003404 B141L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพชรลดา กันทาดี
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภูสิต ปุกมณี
อาจารย์กัญญา บุตราช
อาจารย์ ดร.นิรวรรณ ธรรมขันธุ์
อาจารย์ ดร.วชิระ ชุ่มมงคล
รองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข
สอบกลางภาค: 20 ม.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 110 ห้อง ศกฬ เรียน1
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oรองศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพรรณ ฉิมสุข อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oรองศาสตราจารย์ ดร.อารีย์ เชื้อเมืองพาน อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 21 มี.ค. 2566 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 142 ห้อง สิงห์พลิน
ผู้คุมสอบปลายภาค:
Course Description
การศึกษาภาคทฤษฎี และปฏิบัติด้านเคมีพื้นฐาน และเคมีอินทรีย์ ได้แก่ ธาตุ สารประกอบ พันธะเคมี ปริมาณสารสัมพันธ์ สารละลายและสมดุลกรดเบส
หมู่ฟังก์ชัน โครงสร้างโมเลกุล ปฏิกิริยาของ สารอินทรีย์เบื้องต้น เพื่อประยุกต์ใช้ทางการเกษตร
The theory and practical of fundamental chemistry and organic chemistry: properties of elements, compounds, chemical bonding, stoichiometry,
solution, acid-bases equilibria, functional groups, molecular structures, and reaction of organic compounds for agricultural applications.
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  B = วิชาเสริมพื้นฐาน  E = วิชาเลือกเฉพาะสาขา  F = วิชาเลือกเสรี  M = วิชาพื้นฐาน  W = วิชาบังคับ  X = - ยังไม่กำหนด




  
สกอ. | กยศ. | ศมส. | Runahead | Vision Net Co.Ltd. | 
Powered by Vision Net, 1995 - 2010   Contact Staff : กลุ่มภารกิจทะเบียนเรียน ประมวลผล และรับเข้า 805387-3458 47