เมนูหลัก

ชว100ชีววิทยาทั่วไป
General Biology
สังกัดวิทยาศาสตร์, เทคโนโลยีชีวภาพ
หน่วยกิต3 (2-3-5)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
รายวิชาต่อเนื่อง:กฏ300, คม323, คม323, คม323, คม323, คม324, คม324, คม324, คม324, จป511, ชว210, ชว240, ชว310, ชว321, ชว350, ชว351, ชว351, ชว410, ชว411, ชว412, ชว412, ชว414, ชว420, ชว420, ชว422, ชว423, ชว424, ชว425, ชว461, ทช252, ทช351, ทช352, ทพ200, ทพ350, พช241, พธ240, พธ241, พล222, พล452, พล452
เลือก ปีการศึกษา: 2 / 2562 
รายชื่อ  

 เชียงใหม่
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องอาคารเรียนที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร11:00-12:0080-201147C35341W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พฤหัสบดี15:00-18:00วิทย์ 2406105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ ดร.ทิพปภา พิสิษฐ์กุล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
สอบกลางภาค: 13 ม.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2205
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
รองศาสตราจารย์ ดร.อารีย์ เชื้อเมืองพาน อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.พัชรี อินธนู อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 16 มี.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2205
ผู้คุมสอบปลายภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
  02 อังคาร11:00-12:0080-201147C35350W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พฤหัสบดี11:00-14:00วิทย์ 2403105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพปภา พิสิษฐ์กุล
อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
สอบกลางภาค: 13 ม.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2205
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
รองศาสตราจารย์ ดร.อารีย์ เชื้อเมืองพาน อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.พัชรี อินธนู อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 16 มี.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2205
ผู้คุมสอบปลายภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
  03 อังคาร11:00-12:0080-201147C35341W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  อังคาร15:00-18:00วิทย์ 2403105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
อาจารย์ ดร.ทิพปภา พิสิษฐ์กุล
สอบกลางภาค: 13 ม.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2205
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
รองศาสตราจารย์ ดร.อารีย์ เชื้อเมืองพาน อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.พัชรี อินธนู อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 16 มี.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2205
ผู้คุมสอบปลายภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
  04 อังคาร11:00-12:0080-201147C35350W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  อังคาร15:00-18:00วิทย์ 2406105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
อาจารย์ ดร.ทิพปภา พิสิษฐ์กุล
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
สอบกลางภาค: 13 ม.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.บัญญัติ มนเทียรอาสน์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.นษิ ตันติธารานุกุล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 16 มี.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
  05 อังคาร11:00-12:0080-201147C35341W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  จันทร์15:00-18:00วิทย์ 2404105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
อาจารย์ ดร.ทิพปภา พิสิษฐ์กุล
อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
สอบกลางภาค: 13 ม.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.บัญญัติ มนเทียรอาสน์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.นษิ ตันติธารานุกุล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 16 มี.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
  06 อังคาร11:00-12:0080-201147C35341W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  จันทร์15:00-18:00วิทย์ 2406105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ ดร.ทิพปภา พิสิษฐ์กุล
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
สอบกลางภาค: 13 ม.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.บัญญัติ มนเทียรอาสน์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.นษิ ตันติธารานุกุล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 16 มี.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
  07 อังคาร11:00-12:0080-201147C35278W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  จันทร์15:00-18:00วิทย์ 2403105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
อาจารย์ ดร.ทิพปภา พิสิษฐ์กุล
สอบกลางภาค: 13 ม.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.บัญญัติ มนเทียรอาสน์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.นษิ ตันติธารานุกุล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 16 มี.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 125 ห้อง ศร304
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
  08 อังคาร11:00-12:0080-201147C35314W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พุธ11:00-14:00วิทย์ 2404105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
อาจารย์ ดร.ทิพปภา พิสิษฐ์กุล
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
สอบกลางภาค: 13 ม.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ศาสตราจารย์ ดร.อานัฐ ตันโช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.กิติศักดิ์ โอสถานันต์กุล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 16 มี.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.ทิพปภา พิสิษฐ์กุล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
  09 อังคาร11:00-12:0080-201147C36342W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พุธ11:00-14:00วิทย์ 2406105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ ดร.ทิพปภา พิสิษฐ์กุล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
สอบกลางภาค: 13 ม.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบกลางภาค: อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ศาสตราจารย์ ดร.อานัฐ ตันโช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.กิติศักดิ์ โอสถานันต์กุล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 16 มี.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.ทิพปภา พิสิษฐ์กุล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
  10 อังคาร11:00-12:0080-201147C35350W    
  ศุกร์11:00-12:0080-201147C      
  พฤหัสบดี15:00-18:00วิทย์ 2403105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปวีณา ภูมิสุทธาผล
อาจารย์ ดร.มยุรา ศรีกัลยานุกูล
รองศาสตราจารย์ ดร.มงคล ถิรบุญยานนท์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศรีกาญจนา คล้ายเรือง
อาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล
อาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิราภรณ์ ชื่นบาล
อาจารย์ ดร.รัฐพร จันทร์เดช
รองศาสตราจารย์ ดร.วาที คงบรรทัด
อาจารย์ ดร.ปานวาด ศิลปวัฒนา
อาจารย์ ดร.ทิพปภา พิสิษฐ์กุล
สอบกลางภาค: 13 ม.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oอาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oศาสตราจารย์ ดร.อานัฐ ตันโช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
Oอาจารย์ ดร.กิติศักดิ์ โอสถานันต์กุล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
สอบปลายภาค: 16 มี.ค. 2563 เวลา 08:00 - 11:00 อาคาร 105 ห้อง วิทย์ 2311
ผู้คุมสอบปลายภาค: Oอาจารย์ชมัยพร นิธิกาจณ์พานิช อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oอาจารย์ ดร.ทิพปภา พิสิษฐ์กุล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
Oอาจารย์ ดร.ทิพย์สุดา ตั้งตระกูล อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 3
 แพร่
  01 อังคาร08:00-10:00N101:811811C10100W    
  พฤหัสบดี15:00-18:00ST105803L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย
อาจารย์ ดร.ถมรัตน์ ชัชวาลย์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ขวัญจรัส เชิงปัญญา
สำรองให้:เทคโนโลยีชีวภาพทางอุตสาหกรรมเกษตร ชั้นปี 110-10-0
สอบกลางภาค: 15 ม.ค. 2563 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 801 ห้อง 116 : 801
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัทราพร ผูกคล้าย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
สอบปลายภาค: 16 มี.ค. 2563 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 801 ห้อง 106 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.จิรพงศ์ ศรศักดานุภาพ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
หมายเหตุ: ทช
 ชุมพร
  01 จันทร์08:00-10:00406716C351619W    
  พฤหัสบดี09:00-12:00LAB1701L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์นาตาลี อาร์ ใจเย็น
สำรองให้:การเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำชายฝั่ง ชั้นปี 1
เทคโนโลยีการผลิตพืช ชั้นปี 1
35-4-31
35-10-25
สอบกลางภาค: 13 ม.ค. 2563 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 716 ห้อง 403
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ว่าที่ร้อยตรี ดร.ชุมพล อังคณานนท์ กรรมการกำกับห้องสอบ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กมลวรรณ ศุภวิญญู กรรมการกำกับห้องสอบ 2
สอบปลายภาค: 10 มี.ค. 2563 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 716 ห้อง 403
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.เชษฐ์ ใจเพชร กรรมการกำกับห้องสอบ 1
อาจารย์ ดร.จิระศักดิ์ วิชาสวัสดิ์ กรรมการกำกับห้องสอบ 2
Course Description
โลกของสิ่งมีชีวิต วิธีการศึกษาทางวิทยาศาสตร์ หลักการทางเคมี สารชีวโมเลกุล โครงสร้างและการทำงานของเซลล์ เยื่อหุ้มเซลล์ พลังงานของสิ่งมีชีวิต โครโมโซมและการแบ่งเซลล์ การถ่ายทอดลักษณะทางพันธุกรรม
กำเนิดของสิ่งมีชีวิต ความหลากหลายของสิ่งมีชีวิต อาณาจักรโมเนอรา โพรทิสตา ฟังไจ พืช สัตว์ นิเวศวิทยา
World of life, scientific method, chemical organization of life, biomolecules, cell structure and function, cell membrane, energy of life, chromosome and cell division,
heredity, origin of life, biodiversity, Kingdom Monera, Protista, Fungi, Plant and Animal, ecology.
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  B = วิชาเสริมพื้นฐาน  E = วิชาเลือกเฉพาะสาขา  F = วิชาเลือกเสรี  M = วิชาพื้นฐาน  W = วิชาบังคับ  X = - ยังไม่กำหนด




  
สกอ. | กยศ. | ศมส. | Runahead | Vision Net Co.Ltd. | 
Powered by Vision Net, 1995 - 2010   Contact Staff : กลุ่มภารกิจทะเบียนเรียน ประมวลผล และรับเข้า 805387-3458 47