เมนูหลัก

พธ340พันธุศาสตร์เบื้องต้น
Introductory Genetics
สังกัดวิทยาศาสตร์, พันธุศาสตร์
หน่วยกิต3 (2-3-5)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
รายวิชาต่อเนื่อง:ชย430, ทช361, ทพ310, ทพ450, ผส470, พร410, พร421, พส351, พส351, พส420, พส420, พส423, พส423, สศ330
เลือก ปีการศึกษา: 2 / 2565 
รายชื่อ  

 เชียงใหม่
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องอาคารเรียนที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 จันทร์10:00-11:0080-201147C30300W    
  พฤหัสบดี10:00-11:0080-201147C      
  อังคาร15:00-18:00Lวิทย์ 1218105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ทุเรียน ทาเจริญ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อทิพา สกูลสิงหาโรจน์
อาจารย์ ดร.นฤมล เข็มกลัดเงิน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุพเยาว์ คบพิมาย
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม
รองศาสตราจารย์ ดร.แสงทอง พงษ์เจริญกิต
สอบกลางภาค: 17 ม.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 125 ห้อง ศร306
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วิชญ์ภาส สังพาลี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 14 มี.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 107 ห้อง BA 305
ผู้คุมสอบปลายภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อทิพา สกูลสิงหาโรจน์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
  02 จันทร์10:00-11:0080-201147C30273W    
  พฤหัสบดี10:00-11:0080-201147C      
  อังคาร15:00-18:00Lวิทย์ 1203105C      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม
อาจารย์ ดร.นฤมล เข็มกลัดเงิน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ทุเรียน ทาเจริญ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อทิพา สกูลสิงหาโรจน์
รองศาสตราจารย์ ดร.แสงทอง พงษ์เจริญกิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุพเยาว์ คบพิมาย
สอบกลางภาค: 17 ม.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 125 ห้อง ศร306
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วิชญ์ภาส สังพาลี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 14 มี.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 107 ห้อง BA 305
ผู้คุมสอบปลายภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อทิพา สกูลสิงหาโรจน์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
  03 จันทร์10:00-11:0080-201147C302010W    
  พฤหัสบดี10:00-11:0080-201147C      
  พุธ11:00-14:00Lวิทย์ 1203105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อทิพา สกูลสิงหาโรจน์
รองศาสตราจารย์ ดร.แสงทอง พงษ์เจริญกิต
อาจารย์ ดร.นฤมล เข็มกลัดเงิน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุพเยาว์ คบพิมาย
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ทุเรียน ทาเจริญ
สอบกลางภาค: 17 ม.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 125 ห้อง ศร306
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วิชญ์ภาส สังพาลี อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 14 มี.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 108 ห้อง SE(ดินปุ๋ย) 202
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.นฤมล เข็มกลัดเงิน อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
  04 จันทร์10:00-11:0080-201147C30300W    
  พฤหัสบดี10:00-11:0080-201147C      
  จันทร์15:00-18:00Lวิทย์ 1218105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ทุเรียน ทาเจริญ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อทิพา สกูลสิงหาโรจน์
รองศาสตราจารย์ ดร.แสงทอง พงษ์เจริญกิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุพเยาว์ คบพิมาย
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม
อาจารย์ ดร.นฤมล เข็มกลัดเงิน
สอบกลางภาค: 17 ม.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 147 ห้อง 80-401
ผู้คุมสอบกลางภาค: รองศาสตราจารย์ ดร.แสงทอง พงษ์เจริญกิต อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.สุภาพร ดาวทอง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 14 มี.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 108 ห้อง SE(ดินปุ๋ย) 202
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.นฤมล เข็มกลัดเงิน อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
หมายเหตุ: พืชสวน สาขาไม้ผล ลำดับที่ 1-27
  05 จันทร์10:00-11:0080-201147C482820W    
  พฤหัสบดี10:00-11:0080-201147C      
  จันทร์15:00-18:00Lวิทย์ 1203105C      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ทุเรียน ทาเจริญ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อทิพา สกูลสิงหาโรจน์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุพเยาว์ คบพิมาย
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม
อาจารย์ ดร.นฤมล เข็มกลัดเงิน
รองศาสตราจารย์ ดร.แสงทอง พงษ์เจริญกิต
สอบกลางภาค: 17 ม.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 147 ห้อง 80-401
ผู้คุมสอบกลางภาค: รองศาสตราจารย์ ดร.แสงทอง พงษ์เจริญกิต อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.สุภาพร ดาวทอง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 14 มี.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 108 ห้อง SE(ดินปุ๋ย) 202
ผู้คุมสอบปลายภาค: อาจารย์ ดร.นฤมล เข็มกลัดเงิน อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
หมายเหตุ: พืชสวน สาขาไม้ผล ลำดับที่ 28-54
  06 จันทร์10:00-11:0080-201147C30255W    
  พฤหัสบดี10:00-11:0080-201147C      
  ศุกร์15:00-18:00Lวิทย์ 1218105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ทุเรียน ทาเจริญ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อทิพา สกูลสิงหาโรจน์
รองศาสตราจารย์ ดร.แสงทอง พงษ์เจริญกิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุพเยาว์ คบพิมาย
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม
อาจารย์ ดร.นฤมล เข็มกลัดเงิน
สอบกลางภาค: 17 ม.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 147 ห้อง 80-401
ผู้คุมสอบกลางภาค: รองศาสตราจารย์ ดร.แสงทอง พงษ์เจริญกิต อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
อาจารย์ ดร.สุภาพร ดาวทอง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 14 มี.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 140 ห้อง EC302
ผู้คุมสอบปลายภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
หมายเหตุ: พืชสวน สาขาไม้ผล ลำดับที่ 55-81
  07 จันทร์10:00-11:0080-201147C30273W    
  พฤหัสบดี10:00-11:0080-201147C      
  ศุกร์15:00-18:00Lวิทย์ 1203105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุพเยาว์ คบพิมาย
รองศาสตราจารย์ ดร.แสงทอง พงษ์เจริญกิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อทิพา สกูลสิงหาโรจน์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ทุเรียน ทาเจริญ
อาจารย์ ดร.นฤมล เข็มกลัดเงิน
สอบกลางภาค: 17 ม.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 125 ห้อง ศร401
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุพเยาว์ คบพิมาย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชินพันธ์ ธนารุจ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 14 มี.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 140 ห้อง EC302
ผู้คุมสอบปลายภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
  08 จันทร์11:00-12:0080-201147C30255W    
  พฤหัสบดี11:00-12:0080-201147C      
  พุธ08:00-11:00Lวิทย์ 1218105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุพเยาว์ คบพิมาย
รองศาสตราจารย์ ดร.แสงทอง พงษ์เจริญกิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อทิพา สกูลสิงหาโรจน์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ทุเรียน ทาเจริญ
อาจารย์ ดร.นฤมล เข็มกลัดเงิน
สอบกลางภาค: 17 ม.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 125 ห้อง ศร401
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุพเยาว์ คบพิมาย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชินพันธ์ ธนารุจ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 14 มี.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 140 ห้อง EC302
ผู้คุมสอบปลายภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
  09 จันทร์11:00-12:0080-201147C301911W    
  พฤหัสบดี11:00-12:0080-201147C      
  พฤหัสบดี15:00-18:00Lวิทย์ 1203105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุพเยาว์ คบพิมาย
รองศาสตราจารย์ ดร.แสงทอง พงษ์เจริญกิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อทิพา สกูลสิงหาโรจน์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ทุเรียน ทาเจริญ
อาจารย์ ดร.นฤมล เข็มกลัดเงิน
สอบกลางภาค: 17 ม.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 125 ห้อง ศร401
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุพเยาว์ คบพิมาย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชินพันธ์ ธนารุจ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 14 มี.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 140 ห้อง EC302
ผู้คุมสอบปลายภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
  10 จันทร์11:00-12:0080-201147C31310W    
  พฤหัสบดี11:00-12:0080-201147C      
  พุธ11:00-14:00Lวิทย์ 1218105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ทุเรียน ทาเจริญ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อทิพา สกูลสิงหาโรจน์
รองศาสตราจารย์ ดร.แสงทอง พงษ์เจริญกิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุพเยาว์ คบพิมาย
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม
อาจารย์ ดร.นฤมล เข็มกลัดเงิน
สอบกลางภาค: 17 ม.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 126 ห้อง PT118
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อทิพา สกูลสิงหาโรจน์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธวัฒน์ สร้อยทอง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 14 มี.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 147 ห้อง 80-401
ผู้คุมสอบปลายภาค: Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุพเยาว์ คบพิมาย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
  11 จันทร์11:00-12:0080-201147C30282W    
  พฤหัสบดี11:00-12:0080-201147C      
  ศุกร์11:00-14:00Lวิทย์ 1203105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ทุเรียน ทาเจริญ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อทิพา สกูลสิงหาโรจน์
รองศาสตราจารย์ ดร.แสงทอง พงษ์เจริญกิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุพเยาว์ คบพิมาย
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม
อาจารย์ ดร.นฤมล เข็มกลัดเงิน
สอบกลางภาค: 17 ม.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 126 ห้อง PT118
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อทิพา สกูลสิงหาโรจน์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธวัฒน์ สร้อยทอง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 14 มี.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 147 ห้อง 80-401
ผู้คุมสอบปลายภาค: Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุพเยาว์ คบพิมาย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
  12 จันทร์11:00-12:0080-201147C30291W    
  พฤหัสบดี11:00-12:0080-201147C      
  ศุกร์11:00-14:00Lวิทย์ 1218105L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ ลีธนัชอุดม
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุพเยาว์ คบพิมาย
รองศาสตราจารย์ ดร.แสงทอง พงษ์เจริญกิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อทิพา สกูลสิงหาโรจน์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ทุเรียน ทาเจริญ
อาจารย์ ดร.นฤมล เข็มกลัดเงิน
สอบกลางภาค: 17 ม.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 126 ห้อง PT118
ผู้คุมสอบกลางภาค: Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อทิพา สกูลสิงหาโรจน์ อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธวัฒน์ สร้อยทอง อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 2
สอบปลายภาค: 14 มี.ค. 2566 เวลา 12:00 - 15:00 อาคาร 147 ห้อง 80-401
ผู้คุมสอบปลายภาค: Oผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ยุพเยาว์ คบพิมาย อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
 แพร่
  01 จันทร์10:00-12:00N102:811811C30273W    
  ศุกร์13:00-16:00ST206803L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กมลพร ปานง่อม
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ขวัญจรัส เชิงปัญญา
สอบกลางภาค: 18 ม.ค. 2566 เวลา 13:00 - 16:00 อาคาร 801 ห้อง 102 : 801
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ขวัญจรัส เชิงปัญญา อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
สอบปลายภาค: 17 มี.ค. 2566 เวลา 13:00 - 16:00 อาคาร 801 ห้อง 114 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค:
หมายเหตุ: ผส+ผส2ปี
  02 จันทร์10:00-12:00N102:811811C25250W    
  พฤหัสบดี13:00-16:00ST206803L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กมลพร ปานง่อม
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ขวัญจรัส เชิงปัญญา
สอบกลางภาค: 18 ม.ค. 2566 เวลา 13:00 - 16:00 อาคาร 801 ห้อง 107 : 801
ผู้คุมสอบกลางภาค: นายบัญชา เชาว์แล่น อาจารย์กำกับห้องสอบคนที่ 1
สอบปลายภาค: 17 มี.ค. 2566 เวลา 13:00 - 16:00 อาคาร 801 ห้อง 117 : 801
ผู้คุมสอบปลายภาค:
หมายเหตุ: ทช
 ชุมพร
  01 อังคาร10:00-12:00307716C25223W    
  ศุกร์13:00-16:00LAB1701L      
อาจารย์ / เจ้าหน้าที่/เอกสารประกอบการสอน: อาจารย์นาตาลี อาร์ ใจเย็น
สอบกลางภาค: 19 ม.ค. 2566 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร 716 ห้อง 404
ผู้คุมสอบกลางภาค: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กมลวรรณ ศุภวิญญู กรรมการกำกับห้องสอบ 1
อาจารย์ ดร.ภาวิดา รังษี กรรมการกำกับห้องสอบ 2
สอบปลายภาค:
ผู้คุมสอบปลายภาค:
Course Description
การแบ่งเซลล์ และการสร้างเซลล์สืบพันธุ์ กรดนิวคลีอิก การแสดงออกของยีน กฎของเมนเดล การกำหนดเพศ การถ่ายทอดลักษณะที่มียีนควบคุมตั้งอยู่บนโครโมโซม x ยีนที่ถ่ายทอดไปบนโครโมโซมเดียวกัน ลักษณะเชิงปริมาณ การวิเคราะห์ลักษณะเชิงปริมาณ
พันธุ์ศาสตร์ประชากร การเปลี่ยนแปลงความถี่ของยีนในประชากร การเปลี่ยนแปลงสารพันธุกรรม พันธุกรรมนอกนิวเคลียส พันธุวิศวกรรม
Cell division and gametogenesis; nucleic acids as genetic material; gene expression; Mendelian principles; sex determination; inheritance of X-linked genes; linkage; quantitative traits and analysis of polygenic inheritance;
population genetics and changes in gene frequencies; changes in genetic material; extranuclear inheritance; genetic engineering
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  B = วิชาเสริมพื้นฐาน  E = วิชาเลือกเฉพาะสาขา  F = วิชาเลือกเสรี  M = วิชาพื้นฐาน  W = วิชาบังคับ  X = - ยังไม่กำหนด




  
สกอ. | กยศ. | ศมส. | Runahead | Vision Net Co.Ltd. | 
Powered by Vision Net, 1995 - 2010   Contact Staff : กลุ่มภารกิจทะเบียนเรียน ประมวลผล และรับเข้า 805387-3458 47